> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA MAENEO YA KUSINI MWA
MKOA WA KIGOMA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kigoma na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo 969 - 993.2
[ Chini ya wastani hadi wastani [ 993.3-1,017.3

7] Utabiri ulitolewa 2 Septemba 2022 B 1,017.4-1,041.4

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa mkoa wa Kigoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kigoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine

yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kigoma.
e Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.
¢ Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu hususan kati ya miezi ya Novemba, 2022

hadi Januari, 2023.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — April, 2023)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kigoma. Mvua zinatarajiwa
kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022 na kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya

mvua kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA KIGOMA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kigoma.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kigoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigoma.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Novemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kigoma

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kigoma ni milimita
990 hadi 1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu wabharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA KASULU
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kasulu, Kigoma.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kasulu, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kasulu.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Novemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kasulu

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kasulu ni milimita
960 hadi 1020.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu wabharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2022



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA UVINZA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Uvinza, Kigoma.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Uvinza, Kigoma.

Dondoo muhimu

Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Uvinza.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Novemba, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Uvinza

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Uvinza ni milimita
960 hadi 1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
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Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA BUHIGWE
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Buhigwe, Kigoma.

Mkoa wa Kigoma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Buhigwe, Kigoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Buhigwe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Novemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Buhigwe

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Buhigwe ni milimita
990 hadi 1040.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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